Hòa
chung không khí hướng tới ngày NKT Việt Nam, trong những ngày vừa qua AEPD đã thúc đẩy một sự kiện hết sức ý nghĩa đó là "Đánh giá các sáng kiến cộng đồng về giải pháp giảm thiểu rủi ro thiên tai, lồng ghép khuyết tật" được tổ chức vào ngày 16/4/2024 tại UBND huyện Bố Trạch. Ở đây, 8 sáng kiến từ 3 xã Phúc Trạch, Hưng Trạch, Liên Trạch đã được trình bày, và 03 sáng kiến đã được chọn lựa để tiếp tục hoàn thiện và triển khai.